Hỏi đáp về thời gian quy định chỉ định thầu

 

Hỏi: Pháp luật về đấu thầu hiện hành có quy định cụ thể về khoảng thời gian đối với từng bước trong quy trình chỉ định thầu không?

IMG                           

Đáp: Pháp luật về đấu thầu hiện hành không quy định cụ thể về khoảng thời gian đối với từng bước trong quy trình chỉ định thầu. 

Điểm đ khoản 3 Điều 40 Nghị định 85/2009/NĐ-CP quy định, thời gian thực hiện chỉ định thầu kể từ ngày phê duyệt hồ sơ yêu cầu đến ngày ký kết hợp đồng đảm bảo không quá 45 ngày; trường hợp gói thầu quy mô lớn, phức tạp không quá 90 ngày.

Theo đó, căn cứ quy định này, chủ đầu tư là người quyết định về khoảng thời gian cụ thể đối với từng bước trong quy trình chỉ định thầu, như thời gian tối thiểu từ khi gửi thư yêu cầu đến khi phát hành hồ sơ yêu cầu và thời gian tối thiểu để chuẩn bị hồ sơ đề xuất… đảm bảo không vượt quá tổng thời gian theo quy định nêu trên. 

 

AddThis Social Bookmark Button
 



 
 


 Tổng Đài Tư Vấn

0936260633

0839100162


XDDA TNX1

XDDA TNX2
Thiet-Ke-Thi-Cong-Nha-Xuong Cty Phuong-Anh-4

Cty-Ket-Cau-Thep-Phuong-Anh-7

Cong-Vien-Nuoc
Thiet-Ke-Thi-Cong-Ho-Boi Cty PHuong-Anh-6

BBQThiet-Ke-Thi-Cong-Cong-Vien-Nuoc-Vuon-Thien-Thanh Cty-Phuong-Anh-2

Banner PA ZZZ

 

 

Save

Save

Save

Save

Save

Save

Translate



Online

mod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_counter
mod_vvisit_counterToday107
mod_vvisit_counterYesterday211
mod_vvisit_counterThis week590
mod_vvisit_counterLast week683
mod_vvisit_counterThis month2511
mod_vvisit_counterLast month3232
mod_vvisit_counterAll days873624

Online (20 minutes ago): 9
Your IP: 54.198.113.51
,
Today: Tháng 8 23, 2017
How To Quit Smoking For Good
Infographic BLOG